Wednesday, October 15, 2014

MZEE ABOOD JUMBE ALAZWA HOSPITALI



Rais Mstaafu SMZ Mhe Abood Jumbe Mwinyi

Mzee Jumbe akisalimiwa na makamu wa Rais wa JMT Mhe. Gharib Bilal


RAIS mstaafu wa awamu ya pili wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Abood Jumbe Mwinyi (94), yupo hoi baada ya kulazwa katika Hospitali ya Taifa Muhimbili akisumbuliwa na maradhi ya moyo.

Ofisa Uhusiano wa Hospitali ya Muhimbili, Doris Ishenga, alisema Jumbe alipokewa hospitalini hapo tangu Oktoba 12, mwaka huu.
Amelazwa katika Taasisi ya Moyo baada ya kufanyiwa uchunguzi wa kina.Alisema kwa mujibu wa taarifa za madaktari za Kitengo cha Moyo hospitalini hapo, baada ya kumfanyia uchunguzi wamebaini Jumbe anasumbuliwa na ugonjwa wa moyo hali inayobabishwa na kuwa na umri mkubwa.

Jumbe alikuwa Rais wa Zanzibar kuanzia mwaka 1972 hadi 1984 akishika nafasi hiyo baada ya kuuawa kwa aliyekuwa Rais wa Kwanza wa Zanzibar, marehemu Abeid Aman Karume Septemba 5, 1972.

Alijiuzulu mwaka 1984 baada ya kutokea mfarakano wa kisiasa kati yake na viongozi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kutokana na kile kinachoelezwa kuwa na msimamo wa kutaka mfumo wa Serikali tatu ili Zanzibar iwe na mamlaka yake kamili.

Baada ya kutoa msimamo huo, Jumbe alipata upinzani ndani ya Serikali na chama chake na kutakiwa ajiuzulu urais wa Zanzibar. Baada ya uamuzi kutolewa kwenye vikao vya juu vya CCM, Jumbe aliachia nafasi hiyo ambayo ilichukuliwa na Ali Hassan Mwinyi mwaka 1984, ambaye baada ya mwaka mmoja alichaguliwa kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano

No comments: